
 

    

SERIKALI YA KENYA 

SERIKALI YA GATUZI LA NAKURU 
IDARA YA ELIMU, TEKNOLOGIA NA USAMBAZAJI HABARI 

                                             

a) MAONO 

Elimu, Utuzi na Huduma za Teknologia Zilizo Endelefu na Ushindani wa Kimataifa  

 

b) LENGO  

Kutoa, Kukuza na Kuratibu Elimu na  Mafunzo Bora, Pamoja na Huduma Endelevu za Teknologia 

 
 

MKATABA WA HUDUMA 
 
KITENGO CHA ELIMU YA CHEKECHEA 

 
NO HUDUMA WAJIBU WA MTEJA GHARAMA KWA 

MTEJA 
MUDA WA HUDUMA 

1 Kuwaingiza Wanafunzi Katika 

Shule za chekechea 

Awasilishe mtoto na jia za kuonyesha umri 
wake kama vile cheti cha kuzaliwa, Kadi ya 
Kliniki na vinginevyo.  

Bure Wakati wowote 

2 Huduma kwa walimu wa chekekea 

(kuwapa stesheni, nidhamu, 

kuwajenga kitaalamu, tathmini) 

Waulize wapewe hiyo huduma Bure Inategemea huduma 

3 Ufuatiliaji na tathmini ya 

utaratibu na miradi ya 

chekechea 

Mteja ajifahamishe na sera; na stakabathi 

za mkataba 
Bure Wakati wowote 

4 Usamabazaji wa ufadhili kwa 

wanafunzi wasiojiweza kifedha 

Awasilishe Fomu za kuomba ufadhili Bure Kwa muda wa miezi 

tatu hadi tano. 



5 Kuzipa walimu shule za umma 

za chekechea  

Wapeane mahitaji yao katika hafla za 
kushirikisha umma. 

Bure Inategemea kuweko 

kwa fedha na mipango 

ya uajiri wa 

wafanyikazi. 

6 Ukusanyaji, usimamizi na 

utoaji wa habari za hesabu 

kuhusu  chekechea 

Mteja aulize hesabu anayohitaji Bure Hadi siku tatu 

kulingana na hesabu 

iliyoulizwa. 

7 Kujenga na kukarabati miundo 

misingi kwa shule za chekechea, 

pamoja na kupeana vifaa vya 

kusoma na kufunza. 

Wapeane mahitaji yao katika hafla za 
kushirikisha umma.  

Bure Katika Mwaka  wa 

kifedha unaofuata  

8 Uratibu wa michezo ya 

chekechea 

Shule zilete washiriki Bure Kila muhula 

9 Kulinda uzima wa watoto wa 

chekechea kupitia mipango ya 

afya ya jamii na lishe shuleni 

Utoaji wa habari kuhusu afya ya watoto Bure Wakati wowote 

 

 

 

 

 

 

 



KITENGO CHA ELIMU YA UFUNDI 

NO HUDUMA WAJIBU WA MTEJA GHARAMA KWA 
MTEJA 

MUDA WA HUDUMA 

1 Kuwaingiza wanafunzi katika 
vyuo vya ufundi  

• Cheti cha masomo ya msingi Kati ya shilingi 
5,000  hadi 
30,000 kulingana 
na mafunzo na 
malazi 

Kuanzia miezi tatu 
hadi miaka miwili 

2 Kufanyiza kazi mtaala wa 
CBET katika vyuo vya ufundi 

• Wakufuzi waliohitimu 
• Vifaa vinavyohitajika 

 Kuanzia miezi tatu 
hadi miaka miwili 

3 Kuwezesha usajili wa vyuo 
vya ufundi 

• Stakabathi za umiliki wa arthi 
• Fomu za usajili 
• Ripoti ya wizara ya afya ya jamii 
• Ripoti ya ukaguzi wa chuo 
• Ithibati ya malipo ya usajili 

Vyuo vya kitaife ni 
shillingi 5,000. 
Vyuo vya kibinafsi 
ni shillingi 10,000 
(pesa hizo hulipwa 
TVETA) 

Mwezi mmoja 

4 Kusabaza pesa zilizotengewa 
vyuo vya ufundi 

• Cheti cha usajili cha TVETA 
• Akaunti ya SVTCSG 

Bure Muhula wa kwanza 
Muhula wa pili 
Muhula wa tatu 

5 Kuelimisha bodi za 
uzimamizi wa vyuo  kuhusu 
majukumu yao 

• Orodha ya wanachama 
• Pahali pa kupeana mafunzo 

Bure Wiki mbili 

6 Kuongeza uwezo wa 
wakufunzi na wasimamizi wa 
vyuo wa kufanya kazi yao 

• Watoe mahitaji yao ya kuelimishwa 
• Wawasilishe pahali pa kupokea 

huduma wanayohitaji 

Bure Wiki mbili 

7 Kutoa mafunzo nasaha kwa 
wanafunzi  

• Waulize wapewe hiyo huduma  Bure Wiki mbili 



8 Kuendeleza michezo,  utuzi 
na uvumbuzi 

• Kujitolea 
• Kipawa cha utuzi na uvumbuzi 

Bure Msimu unapowadia. 
Kipawa 
kinacpojitokeza 

9 Kufadhili miundo msingi na 
vifaa katika vyuo vya ufundi 

• Kusajiliwa kwa chuo cha ufundi cha 
umma 
 

Bure Mwaka mmoja 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



KITENGO CHA TEKNOLOGIA NA MAWASILIANO 

NO Huduma Wajibu Wa Mteja Gharama Kwa 

Mteja 

Muda Wa Huduma 

1 Kuwezesha Wananchi 

Kupata Mtandao Wa Wifi 

Vifaa Vya Kupokea Wifi Bure Wakati Wowote 

2 Kufunza Wananchi Wa 

County Mambo Ya Digitali 

Kujiwasilisha Kwa Mafunzo Bure Hadi Wiki Sita 

Kulingana Na Mafunzo 

3 Kuendeleza Matarajio Ya 

Idara Kuhuzu Teknologia 

Kuwasilisha Mahitaji Ya Teknologia Bure Wiki Moja 

4 Kupea Idara Uwezo Wa 

Teknologia 

Kuwasilisha Mahitaji Ya Teknologia Bure Wakati Wowote 

5 Uhusiano Mwema Na 

Wananchi 

Mwananchi Atoe Maoni Kuhusu Huduma 

Anayopata 

Bure Wakati Wowote 

6 Kuimarisha Mtandao Wa 

Kielektroniki Wa Kaunti 

Kuwasiliana Na Mtandao Wa Kaunti Bure Wakati Wowote 

7 Kuzabaza Habari Kuwasiliana Na Mitandao Ya Habari Ya Serikali  Bure Wakati Wowote 

 

 


