NAMBARI
YA
HUDUMA

JAMHURI YA KENYA

SERIKALI YA KAUNTI YA NAKURU
IDARA YA MAJI, MAZINGIRA,
NISHATI, MABADILIKO YA TABIANCHI NA MALIASILI

GHARAMA/MALIPO

MUDA

1 Maswali -Kutembelea kwa Hiari au | Hakuna Dakika
Kupiga Simu Tano
-Majibu ya Maswali
Maoni ya Hakuna Wiki Moja
Kushughulikia - Azimio Juu ya Malalamiko
Malalamiko  na
kupokea maoni
2 Usimamizi wa | Kukiri Kupokea Mawasiliano Hakuna Siku Moja
Mawasiliano
3. Udhibiti wa Taka | - Kuzingatia Sheria na Viwango | Kwa Mujibu Wa | Inaendelea
ngumu - Nia njema Sheria ya Fedha ya
-Ushirikiano Kaunti ya Nakuru
4. Utekelezaji  wa | -Kuzingatia Kanuni, na | ltategemea Huduma | Inaendelea
Sera za Mazingira, | Viwango Vilivyotolewa.
Viwango na
Kanuni -Ushirikiano
5. - Udhibiti  wa | -Kuzingatia Sheria ya Usimamizi | ltategemea Huduma | Dakika
Uchafuzi, Kero za | wa Taka 2021 Ishirini
Umma, Hewa, |-Maombi ya Kibali cha
Ardhi, Kelele, | Kudhibiti Viwango vya Kelele
Maji na Mitetemo
Kupita Kiasi
6. Usimamizi, - Ulinzi wa Mfumo wa [tategemea Huduma | Inaendelea
Udhibiti na Ulinzi | Mazingira Tegevu kando ya
wa Maliasili Mito
—Kutengeneza na Kurejeshwa
Ardhi lliyoharibika
-Ushirikiano
7. Usimamizi wa | -Umma Kufikia, Uzingatiaji na | Hakuna Inaendelea

Maeneo na Vifaa

Matumizi Endelevu




vya Burudani vya | -Upatikanaji kwa Madhumuni | Kwa Mujibu  Wa | Wiki Moja
Kaunti ya Kibiashara -Utiiffu na | Sheria ya Fedha ya
Matumizi Endelevu Kaunti ya Nakuru
8. Kuboresha Hatua |- Shiriki katika Vitendo vya | Hakuna Inaendelea
za Kupunguza, Kuboresha Hali ya hewa
Kukabiliana na -Kukuza Utetezi/Uhamasishaji
Mabadiliko ya
Tabianchi na
Hatua za
Kustahimili
0. Elimu ya | - Nia njema Hakuna Inaendelea
Mazingira na | -Kubadilishana Mawazo na
Uhamasishaji Uwezo
-Ushirikiano
10. Mipango ya - Kutumia Mbinu na Suluhu Safi | Hakuna Inaendelea
Nishati, za Nishati
Utengenezaji na | -Kushirikiana kwenye Suluhu za
Udhibiti Nishati  Safi, Ubunifu na
Teknolojia
11. Toa Ushauri Juu | - Pokea Ripoti juu ya Maswala | Ni tofauti Kuanzia | Wiki Mbili
ya Masuala ya ya Mazingira yanayohusiana na | Kshs.5000 kwa Kila
Mazingira Tathmini ya Hatari kwa Jamii | Ripoti
Yanayohusiana (ESIA).
na Tathmini ya
Athari kwa -Kupeana Ujumbe na Hakuna Saa Moja
Kijamii Uangalizi Kali Juu ya Baada Ya
Utekelezaji wa Sheria za Kuweka
Mazingira Ombi/Hitaji
I 12. Uchambuzi wa
I Ubora wa Maji
I Uchambuzi wa Kibiolojia Ksh.2000
I Uchambuzi Kamili Wa Kemikali | Ksh.5000 Wiki Mbili
Uchambuzi wa Maji Taka Ksh.5000
13. Ukusanyaji ~ wa | -Ushirikiano Rejelea Mkataba wa Huduma
Maji Taka, | -Huduma Bora kwenye | Husika wa Watoa Huduma za Maji
Kuboresha na | Majukumu Zilizokabidhiwa (WSPS).
Kumwaga Uchafu | -Uwazi na Uwajibikaji
14. Usimamizi wa | - Ushirikiano [tategemea Inaendelea
Sera ya Rasilimali | - Usambazaji wa Takwimu na
za Maji na | Habari
Huduma za | -Miongozo ya Sera
Majitaka -Kuidhinisha Vyeti vya Vibali Itategemea Wiki  Mbili
Baada Ya




Kuweka

Ombi/Hitaji
--Kuhitimu kabla Hakuna Siku
15. -Kutoa zabuni Arubaini na
Mchakato wa | -Kutathmini Tano
Ununuzi na Kutoa | -Kuarifiwa
Zabuni
- Kutia Saini Mkataba Hakuna Wiki  Mbili
Baada Ya
Arifa
-Kukabidhiwa na Kuonyeshwa | Hakuna Wiki Moja
Mahala pa Kufanyia Kazi Baada Ya
Kutia Sahihi
- Ukaguzi wa Mradi Hakuna Inaendelea
-Utoaji wa Cheti cha | Hakuna Wiki Moja
Kukamilisha Kazi Baada Ya
Kuweka
Ombi/Hitaji
- Hatua za Malipo Hakuna Wiki Nne
HAKIKA TUNATOA HUDUMA BORA NA HALISI
Huduma/Bidhaa inayotolewa bila kuzingatia viwango vilivyowekwa au afisa yeyote ambaye hafuati

kanuni katika Utoaji Huduma Bora anapaswa kuripotiwa kwa:

Waziri wa Kaunti (CECM)

Idara ya Maji, Mazingira, Nishati, Mabadiliko

ya Tabianchi na Maliasili

Sanduku La Posta 2870-20100 NAKURU

Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji,

Tume ya Utekelezaji Haki,

Ghorofa ya Pili, Jumba la West End kwenye

Nambeari ya Simu: (051)2214142

Barabara ya Waiyaki, Nairobi.

Sanduku La Posta 20414-00200 Nairobi

Baruapepe: info.env@nakuru.go.Ke.

Nambari ya Simu: +254(0)202270000/2303000

Baruapepe: complain@ ombudsman.go.ke


mailto:info.env@nakuru.go.Ke

